เทศบาลนครนครศรีธรรมราช โดยกองสวัสดิการสังคม ร่วมกับกองทุนแม่ของแผ่นดิน ชุมชนนิยมสุขมอบเครื่องอุปโภค บริโภคให้แก่ผู้ป่วยจิตเวชสารเสพติด |
---|
![]() |
วันศุกร์ที่ 9 ธันวาคม พ.ศ.2565 เวลา 10.30 น. ณ ศูนย์ฟื้นฟูผู้ป่วยจิตเวช เนื่องมาจากการใช้สารเสพติด กองร้อยอาสารักษาดินแดน จังหวัดนครศรีธรรมราช ดร.วงศ์วชิร โอวารินท์ รองนายกเทศมนตรีนคร นครศรีธรรมราช พร้อมด้วย สมาชิกสภาเทศบาล เขต 3 นางอรนงค์ ชูลำภู ผู้อำนวยการกองสวัสดิการสังคม และ นางจงลักษณ์ คงทอง ประธานกองทุนแม่ของแผ่นดิน ชุมชนนิยมสุข มอบเครื่องอุปโภค บริโภค ให้แก่ผู้ป่วยจิตเวชสารเสพติด ซึ่งประกอบด้วย 1. ข้าวสาร จำนวน 10 กระสอบ 2. มาม่า จำนวน 10 ลัง 3. ไข่ไก่ จำนวน 15 แผง 4. กาแฟ จำนวน 6 ถุง 5. ขนม จำนวน 40 ห่อ 6. ขนมปัง จำนวน 3 ปี๊บ โดยมี นายสิทธิพงศ์ คงชู รอง ผบ.ร้อย อสจ.นศ.ที่.1 เป็นผู้รับมอบ จากนั้นรองนายกเทศมนตรีนครนครศรีธรรมราช ได้เข้าเยี่ยมและให้กำลังใจผู้ป่วยจิตเวชสารเสพติด ที่เข้ารับการรักษา อีกด้วย ............. ภาพ//ข่าว//จันทร์จิรา ตรวจทาน//ฐิตินันท์ |
ลงประกาศเมื่อวันที่ :09-12-2022 13:37:37 |